MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI K’:;NAS ACCREDITATION

KENAS imejitolea kutoa huduma bora kila wakati kwa manufaa ya wateja wetu wote. Tunalenga kila mara kuboresha
viwango vyetu vya ubora katika kila kipengele cha huduma zetu tukihakikisha kuridhika kwa wateja wetu.

1. Huduma za uidhinishaji

# HUDUMA ZINAZOTOLEWA YANAYOHITAJIKA KWA WATEJA GHARAMA (KES) RATIBA YA NYAKATI
1 | Uhakiki na kukubali maombi a) Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu (CIL-F-002-10) KES 40,000 a) Majibu baada ya kupokea ombi ni katika siku 5 za
ya uidhinishaji inayopatikana kwenye tovuti ya KENAS. kazi
b) Mkataba wa Uidhinishaji uliosainiwa (AG-01) unaopatikana b) Uchakataji wa omnbi hufanywa ndani ya siku sitini
kwenye tovuti ya KENAS.
c) Ushahidi wa malipo
2 | Uhakiki wa nyaraka a) Kutoa nyaraka zinazohitajika kama zilivyoombwa katika KES 95,000 Majibu ya mapitio ya nyaraka hutolewa baada ya siku 10
Fomu ya Maombi ya Uidhinishaji za kazi
b) Ushahidi wa malipo
c) Fomu iliyosainiwa ipasavyo (CIL-F-017-02), barua ya
kukubali na kuarifu kuhusu tathmini, na utekelezaji wa
mahitaji yake
3 | Thathmini ya Kiwandani Utekelezaji wa Mkataba wa Uidhinishaji (AG-01) KES 250,000 Ripoti ya tathmini hutolewa baada ya siku 10 za kazi
4 | Mapitio ya Hatua za Kuwasilisha ushahidi wa hatua za marekebisho na za kuzuial Ikiwa kufungwa kutafanyika| a) Mapitio ya CAPA hufanyika baada ya siku 10 za kazi,
Marekebisho na Kufunga zilizochukuliwa ndani ya muda uliowekwa kiwandani: ada italipishwa baada ya tathmini
b) Kufungwa kwa tathmini ya awali: miezi 3 na kwa
tathminiya mara kwa mara au ya urejelezaji ni mwezi
1
5 | Urejelezaji wa Uidhinishaji @) Fomu ya Mkataba wa Uidhinishaji (AG-01) iliyojazwa KES 250,000 a) Ripotiya tathmini hutolewa baada ya siku 10 za kazi
ipasavyo b) Mwezi 1 wa kutoa ushahidi
b) Fomu CIL-F-017-02 iliyosainiwa na utekelezaji wa masharti
yake
c) Kuwasilisha ushahidi wa hatua za marekebisho
zilizochukuliwa
6 | Upanuzi wa Wigo wa a) Fomuya Maombi CIL-F-002-10 iliyojazwa ipasavyo KES 250,000 a) Majibu ya maombi hutolewa ndani ya wiki 2
Uidhinishaji b) Fomu ya Mkataba wa Uidhinishaji (AG-01) iliyojazwa (kima cha chini) b) Ripotiya tathmini hutolewa ndani ya siku 10 za kazi
ipasavyo c) Mapitio ya CAPA baada ya siku 10 za kazi, kufungwa
c) Fomu CIL-F-017-02 iliyosainiwa na utekelezaji wa masharti ndani ya mwezi 1
yake
d) Kuwasilisha ushahidi wa hatua za marekebisho
zilizochukuliwa
7 | Malalamiko na Sifa Kutoka @) Fomu ya Mrejesho Kuhusu Mchakato wa Uidhinishaji (CIL- Bure a) Uthibitisho wa kupokea malalamiko au sifa
kwa Wateja F-018-02) ndani ya siku 5 za kazi
b) Fomu za Mrejesho wa Kuridhika kwa Wateja (STA-F-003- b) Suluhu au mrejesho ndani ya siku 21
03)
8 | Rufaa Kushughulikiwa na Tume ya Rufaa ya Uidhinishaji Kulingana na ada iliyowekwa na Mkurugenzi Mkuu hutuma taarifa kwa Tume ndani ya siku
Tume ya Rufaa 7 za kazi
9 | Maombi ya Mapendekezo Ombi lililoandikwa kupitia barua pepe au barua rasmi Bure Mrejesho hutolewa ndani ya siku 5 za kazi
kwa Huduma za Uidhinishaji

* Kutoa Uidhinishaji: KENAS itaarifu kuhusu tuzo la hadhi ya uidhinishaji ndani ya siku 5 za kazi baada ya uamuzi kufanywa.

* Hadhi ya Uidhinishaji: KENAS itasasisha hadhi ya wateja wake wote kwa njia zake mbalimbali za mawasiliano ndani ya siku 5 baada ya uamuzi kufanywa.

2. Huduma ya mafunzo yanayohusiana na uidhinishaji
# HUDUMA ZINAZOTOLEWA

YANAYOHITAJIKA KWA WATEJA

GHARAMA (KES)

RATIBA YA NYAKATI

1 | Mafunzo kwa Ratiba ya Kujaza Fomu ya Usajili mtandaoni (STA-F-006-03) Maombi ni bure, gharama za mafunzo Ndani ya siku 5 za kazi
Wazi hutegemea ratiba ya mafunzo ya kila
mwaka
2 | Mafunzo ya Ndani vya Ombi lililoandikwa rasmi Maombi ni bure, gharama za mafunzo Ndani ya siku 5 za kazi
Taasisi hutegemea kozi husika
3 | Utoaji wa Vyeti Kwa Kozi zisizo na Mtihani: Baada ya kukamilisha mafunzo Bure Cheti hutolewa hapo hapo
Kwa Kozi zenye Mtihani: Baada ya kufanikisha mtihan Bure Cheti hutolewa ndani ya siku 7 baada ya mafunzo
3. Huduma za Jumla
# HUDUMA ZINAZOTOLEWA YANAYOHITAJIKA KWAWATEJA GHARAMA (KES) RATIBA YA NYAKATI
1 | Maswali ya Mdomo Ziara katika ofisi za KENAS / Simu Bure Hapo hapo
2 | Maswali ya Maandishi Barua au barua pepe Bure Siku 5 za kazi kwa barua zilizopokelewa kwa barua
pepe
Siku 5 za kazi kuanzia tarehe ya kupokelewa
kupitia Posta
3 | Maombi ya Nukuu kwa Fomu ya maombi ya nukuu iliyojazwa ipasavyo ya KENAS Bure Siku 7 za kazi baada ya kufunguliwa kwa nukuu
Huduma za Ununuzi
4 | Zabuni na Maombi vya Nyaraka za zabuni na nyaraka za mapendekezo Bure Kulingana na Sheria ya Ununuzi wa Umma na
Mapendekezo Uondoaji wa Mali, 2015, Kanuni za Ununuzi wa
Umma na Uondoaji wa Mali, 2006 na marekebisho
ya 2013 (siku 30))
5 | Utoaji wa LPO au LSO Hakuna Bure KENAS hujibu ndani ya siku 7
6 | Malipo ya Ankara Ankara Bure KENAS hulipa ndani ya siku 30 baada ya kupokea
ankara
7 | Mrejesho wa  Wateja @) Malalamiko/sifa yaliyoandikwa Bure Uthibitisho wa kupokea mrejesho wa mteja
(Malalamiko na Sifa) b) Barua pepe (malalamiko au sifa) ndani ya siku 5 za kazi, na
c) Ujumbe mfupi wa maandishi (SMS) suluhu au mrejesho kamili ndani ya siku 21
d) Simu
e) Kwamdomo

Tumejizatiti katika kutoa huduma kwa heshima na kwa viwango vya juu vya ubora
KENAS inakuza na kudumisha maadili ya kitaifa ya ujumuishi, usawa na kuto bagua, na inazingatia mabhitaji ya watu wenye ulemavu na wale waliotengwa.

Huduma au bidhaa yoyote itakayotolewa bila kuzingatia viwango vilivyotajwa hapo juu, au afisa yeyote atakayeshindwa kuishi kulingana na ahadi ya heshima na ubora
katika utoaji wa huduma, arifiwe kwa:

MKURUGENZI MKUU
Kenya Accreditation Service (KENAS) 06 Masaba Road, Upperhill, Nairobi.
Simu: (+254) 725 227 640/787 395 679 au Barua pepe: info@kenas.go.ke

Ripoti ya Kupambana na Ufisadi: report@kenas.go.ke

KATIBU WA TUME / MKURUGENZI MKUU
Commission on Administrative Justice, Ghorofa ya 2, West End Towers,
Barabara ya Waiyaki Way, Nairobi. S. L. P. 20414-00200, Nairobi
Simu: +254 (0) 20 227 0000 / 230 3000

Barua pepe: certificationpc@ombudsman.go.ke
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